MicMaple
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

MicMaple Forum

You are not connected. Please login or register

+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

kurumin

kurumin

เครดิด : Kurumin

สำหรับผู้เล่นที่ต้องการรู้วิธีการ + ของ นั้นวันนี้ Kurumin ก็จัดหามาให้ชมกันอีกแล้ว

ตอนแรกพูดถึง ของ ที่ใช้สำหรับ + กันก่อนดีกว่า สิ่งนั้นเรียกว่า สกอ(Scroll) ค่ะ

สกอ มีกี่ชนิด กี่แบบ อะไรบ้าง ติดตามชมต่อด้านล่างเลยค่ะ

1.สกอ 10 % สีเหลืองค่ะ
+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Scroll1

2.สกอ 15 % สีเหลืองมีใบเมเปิ้ลตรงกลางค่ะ
+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Scroll2

3.สกอ 30 % สีม่วงค่ะ มีโอกาศแตกหากล้มแหลว50%
+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Scroll3

4.สกอ 60 % สีส้มค่ะ
+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Scroll4

5.สกอ 65 % สีส้มมีใบเมเปิ้ลตรงกลางค่ะ
+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Scroll5

6.สกอ 70 % สีดำค่ะ มีโอกาศแตก หากล้มแหลว50%
+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Scroll6

7.สกอ 100 % สีฟ้าค่ะ
+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Scroll9

8.สกอ 60 % สีน้ำเงินเข้ม มีเครื่งหมายตกใจสีแดง ค่ะ
+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Scroll10

9.สกอ 40 % สีขาว มีใบเมเปิ้ลตรงกลางค่ะ มีโอกาศแตกเมื่อล้มแหลว30%
+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Scroll7

10.สกอขาว
+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Scroll8

จะสังเกตุกันได้ว่า ยิ่งเปอเซ็นการติดน้อย ก็จะยิ่งเพิ่มค่าเยอะนะคะ
ลำดับเพิ่มค่าเป็นดังนี้

(10% = 15% = 30%) > (60% = 65% = 70%) > 100%

ส่วนสกอ 40 % จะ + Att100 คะ
สำหรับสกอขาว คุณสมบัติคือป้องกันการเสียรูจากการ + ผิดพลาดค่ะ
(แต่ไม่ได้กันแตกนะคะ)

แลกนอกจาก % การติดของสกอแล้ว ยังต้องดูชนิดของสกอ อีกด้วย
หลักๆแล้วมีดังนี้
Scroll for Helmet for xxxx
Scroll for Face Accessory for xxxx
Scroll for Shoes for xxxx
Scroll for Gloves for xxxx
Scroll for Shield for xxxx
Scroll for Cape for xxxx
Scroll for One-Handed Sword for xxxx
Scroll for One-Handed Axe for xxxx
Scroll for One-Handed BW for xxxx
Scroll for Dagger for xxxx
Scroll for Wand for xxxx
Scroll for Staff for xxxx
Scroll for Two-Handed Sword for xxxx
Scroll for Two-Handed Axe for xxxx
Scroll for Two-Handed BW for xxxx
Scroll for Spear for xxxx
Scroll for Pole Arm for xxxx
Scroll for Bow for xxxx
Scroll for Crossbow for xxxx
Scroll for Claw for xxxx

xxxx คือค่าที่ + เพิ่มของสกอนั้นๆค่ะ
สกอ ปืน กับ หมัด ของโจรสลัดไม่มีนะคะ

หลังจากที่เราได้รู้จักชนิดของสกอกันไปแล้ว
เราจะมาดูต่อที่ วิธีการ + ต่อนะคะ

หลังจากที่เรามีสกอ และของที่จะ + เรียบร้อยแล้ว ให้เปิดหน้าต่างสวมใส่ Equipment Inventory
และ หน้าต่างไอเทม Item Inventory มานะคะดังรูป

+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Tee_p

เวลาจะบวกให้ลาก สกอ ที่วงกลมสีแดง ไปทับ ชุด ที่ต้องการบวกวงกลมแดงเช่นกันคะ
สังเกตุที่ สีเหลี่ยมสีแดงๆ ในข้อมูลชุดนะคะ นั้นคือ รู ที่สามารถตี + ให้จำนวนครั้งนั้นๆ
ถ้าจะป้องกัน การเสียรูจากการ + พลาดต้องใช้สกอขาว

วิธีการใช้สกอขาวคือต้องมีสกอขาวอยู่ในตัวแล้วทำการ + ปรกติ
เมื่อทำการ + ไปแล้ว จะมีหน้าต่างขั้นมาดังนี้คะ
+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Tee_w

เขาถามว่าคุณต้องการใช้ สกอขาวในการ + หรือเปล่า ไม่ว่าจะ + ติดหรือไม่ติด ถ้าใช้สกอขาวก็จะหายไปค่ะ

เมื่อเราทำการ + เข้าไปแล้วจะรู้ได้ไงหรอคะว่า สำเร็จ(แบบว่ายังไม่ดูไอเอมอะมันลุ้น)
ไม่ต้องห่วงค่ะ มันจะชกระจ่างแจ้งให้ทุกคนในพื้นที่นั้นได้เห็นกันค่ะว่าคุณ + ติดหรือเปล่า
+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Tee_s
นี่คือเวลา + ติดค่ะ ใบเมเปิ้ล สีทองอร่ามจะมาเยื่อนบนหัวคุณ

+ ของยังไง สงสัยเรามีคำตอบ Tee_f
แต่หากล้มแหลวหล่ะก็ สิ่งที่ตามมาก็มีแต่ ใบสกอสีดำที่แตกสลายค่ะTT=TT

เป็นไงกันบ้างคะ ไม่ยากเลยใช่ไหมสำหรับการตี + แค่นี้ทุกคนก็สามารถตี + ได้แล้วค่ะ

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]